Ý kiến thăm dò
Xã Hợp Tiến ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022
Sáng ngày 11/12/2022, phát huy sức mạnh nội lực trong Nhân dân, xã Hợp Tiến đã phát động phong trào, huy động mọi nguồn lực ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022 trên địa bàn toàn xã.
Cán bộ chỉ đạo huyện cùng các ban, ngành,đoàn thể xã và nhân dân tham gia.
Để công tác làm thủy lợi mùa khô đạt hiệu quả cao, xã Hợp Tiến đã giao chỉ tiêu cụ thể cho từng thôn, trên cơ sở đó, các thôn chọn những tuyến công trình trọng điểm cần làm, huy động sức dân tập trung nạo vét, khơi thông hệ thống kênh tiêu nội đồng, mương tiêu thoát nước, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, khơi thông dòng chảy, vệ sinh đồng ruộng và gia cố các tuyến giao thông nội đồng bị hư hỏng, khu vực nuôi trồng thủy sản gắn với vệ sinh môi trường. Bên cạnh huy động sức dân ra quân làm thủy lơi mùa khô, xã Hợp Tiến còn huy động xã hội hóa đưa phương tiện máy xúc xuống đồng đẩy nhanh tiến độ các công trình có khối lượng đào đắp lớn.
Với sự chỉ đạo của địa phương cùng với sự đồng thuận trong Nhân dân, Ngay trong ngày bắt đầu ra quân làm thủy lợi đã huy động được hàng trăm ngày công lao động cùng với phương tiện máy móc đào đắp, nạo vét, khơi thông dòng chảy được 10 tuyến kênh mương, với tổng khối lượng 870m3. Xã Hợp Tiến phấn đấu đến ngày 15/12 sẽ hoàn thành công tác thủy lợi mùa khô năm 2022.
Tin cùng chuyên mục
-
Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân xã Hợp Tiến dâng hương, hoa viếng các AHLS nhân dịp 77 năm ngày TBLS.
25/07/2024 09:28:48 -
Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 16:31:57 -
Hội nghị Tập huấn kỹ năng phòng, ngừa, kiểm soát bệnh trầm cảm
21/06/2024 10:20:16 -
Xã Hợp Tiến phát động thi đua chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965- 25/2/2025)
11/06/2024 16:55:06
Xã Hợp Tiến ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022
Sáng ngày 11/12/2022, phát huy sức mạnh nội lực trong Nhân dân, xã Hợp Tiến đã phát động phong trào, huy động mọi nguồn lực ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022 trên địa bàn toàn xã.
Cán bộ chỉ đạo huyện cùng các ban, ngành,đoàn thể xã và nhân dân tham gia.
Để công tác làm thủy lợi mùa khô đạt hiệu quả cao, xã Hợp Tiến đã giao chỉ tiêu cụ thể cho từng thôn, trên cơ sở đó, các thôn chọn những tuyến công trình trọng điểm cần làm, huy động sức dân tập trung nạo vét, khơi thông hệ thống kênh tiêu nội đồng, mương tiêu thoát nước, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, khơi thông dòng chảy, vệ sinh đồng ruộng và gia cố các tuyến giao thông nội đồng bị hư hỏng, khu vực nuôi trồng thủy sản gắn với vệ sinh môi trường. Bên cạnh huy động sức dân ra quân làm thủy lơi mùa khô, xã Hợp Tiến còn huy động xã hội hóa đưa phương tiện máy xúc xuống đồng đẩy nhanh tiến độ các công trình có khối lượng đào đắp lớn.
Với sự chỉ đạo của địa phương cùng với sự đồng thuận trong Nhân dân, Ngay trong ngày bắt đầu ra quân làm thủy lợi đã huy động được hàng trăm ngày công lao động cùng với phương tiện máy móc đào đắp, nạo vét, khơi thông dòng chảy được 10 tuyến kênh mương, với tổng khối lượng 870m3. Xã Hợp Tiến phấn đấu đến ngày 15/12 sẽ hoàn thành công tác thủy lợi mùa khô năm 2022.