Ý kiến thăm dò
Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển KTXH 09 tháng năm 2023. Nhiệm vụ 03 tháng cuối năm.
Chiều ngày 11/10/2023, UBND xã Hợp Tiến tổ chức hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng 09 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ KTXH-ANQP 03 tháng cuối năm 2023. Đồng chí Lê Quang Loan PBT Đảng uỷ - CT.UBND xã chủ trì Hội nghị.
Tại hội nghị các đại biểu đã nghe báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, ANQP 09 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ KTXH ANQP 03 tháng cuối năm 2023. (báo cáo kèm theo). Trên cơ sở rà soát các chỉ tiêu giao thực hiện năm 2023, báo cáo đánh giá phần lớn các chỉ tiêu giao thực hiện đều chưa đạt. Như chỉ tiêu cấp giấy CNQSDĐ, chỉ tiêu BHYT, chỉ tiêu đường hoa cây xanh Đồng thời nêu lên một số tồn tại, hạn chế như công tác phối hợp chưa tốt, công tác tuyên truyền chưa thường xuyên, sâu rộng, sức ì của một số cán bộ, công chức .
Tại hội nghị, các đại biểu tham dự tham gia ý kiến tập trung đưa các giải pháp để hoàn thành các chỉ tiêu giao năm 2023. Đồng thời nhấn mạnh cần chú trọng hơn đến công tác giao thông thủy lợi, công tác an toàn vệ sinh thực phẩm, kiểm soát dịch bệnh
Kết luận hội nghị, đồng chí chủ tịch UBND xã giao nhiệm vụ cụ thể cho từng bộ phận chuyên môn, chú trọng công tác phối hợp để tập trung hoàn thành các chỉ tiêu giao năm 2023. Đồng thời nhấn mạnh, lấy kết quả thực hiện các chỉ tiêu giao làm căn cứ đánh giá, phân loại cán bộ, công chức năm 2023.
Tin cùng chuyên mục
-
Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân xã Hợp Tiến dâng hương, hoa viếng các AHLS nhân dịp 77 năm ngày TBLS.
25/07/2024 09:28:48 -
Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 16:31:57 -
Hội nghị Tập huấn kỹ năng phòng, ngừa, kiểm soát bệnh trầm cảm
21/06/2024 10:20:16 -
Xã Hợp Tiến phát động thi đua chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965- 25/2/2025)
11/06/2024 16:55:06
Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển KTXH 09 tháng năm 2023. Nhiệm vụ 03 tháng cuối năm.
Chiều ngày 11/10/2023, UBND xã Hợp Tiến tổ chức hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng 09 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ KTXH-ANQP 03 tháng cuối năm 2023. Đồng chí Lê Quang Loan PBT Đảng uỷ - CT.UBND xã chủ trì Hội nghị.
Tại hội nghị các đại biểu đã nghe báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, ANQP 09 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ KTXH ANQP 03 tháng cuối năm 2023. (báo cáo kèm theo). Trên cơ sở rà soát các chỉ tiêu giao thực hiện năm 2023, báo cáo đánh giá phần lớn các chỉ tiêu giao thực hiện đều chưa đạt. Như chỉ tiêu cấp giấy CNQSDĐ, chỉ tiêu BHYT, chỉ tiêu đường hoa cây xanh Đồng thời nêu lên một số tồn tại, hạn chế như công tác phối hợp chưa tốt, công tác tuyên truyền chưa thường xuyên, sâu rộng, sức ì của một số cán bộ, công chức .
Tại hội nghị, các đại biểu tham dự tham gia ý kiến tập trung đưa các giải pháp để hoàn thành các chỉ tiêu giao năm 2023. Đồng thời nhấn mạnh cần chú trọng hơn đến công tác giao thông thủy lợi, công tác an toàn vệ sinh thực phẩm, kiểm soát dịch bệnh
Kết luận hội nghị, đồng chí chủ tịch UBND xã giao nhiệm vụ cụ thể cho từng bộ phận chuyên môn, chú trọng công tác phối hợp để tập trung hoàn thành các chỉ tiêu giao năm 2023. Đồng thời nhấn mạnh, lấy kết quả thực hiện các chỉ tiêu giao làm căn cứ đánh giá, phân loại cán bộ, công chức năm 2023.